kia ਕਾਰ ਲੈ ਕੇ ਆ ਰਹੀ ਇੱਕ ਵਾਰ ਚਾਰਜ ਹੋਣ ਤੇ 510 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਚਲਣ ਵਾਲੀ ਕਾਰ

ਕੋਰੀਆਈ ਵਾਹਨ ਨਿਰਮਾਤਾ ਕੇਆਈਏ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕੀਆ ਈਵੀ 6 ਨੇਮਪਲੇਟ ਨੂੰ ਟ੍ਰੇਡਮਾਰਕ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਹ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਚ ਚੰਗਾ ਰਿਸਪਾਂਸ ਮਿਲ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕਾਫੀ ਖਬਰਾਂ ਹਨ। ਹੁਣ ਕੀਆ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਨਵੀਂ ਖਬਰ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਹੈ। ਤਾਂ ਆਓ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ ਇਸ ਕਾਰ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਚ ਕਦੋਂ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।ਜੂਨ ਵਿੱਚ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚਇਸ ਕਾਰ ਨੂੰ ਜੂਨ ਮਹੀਨੇ ਚ ਭਾਰਤ ਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਕਾਰ ਕਈ ਆਧੁਨਿਕ ਫੀਚਰਸ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੋਵੇਗੀ ਅਤੇ ਭਾਰਤ ਚ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸੈਗਮੈਂਟ ਮੁਕਾਬਲੇ ਨੂੰ ਹੋਰ ਸਖਤ ਕਰੇਗੀ। ਇਸ ਕਾਰ ਨੇ ਭਾਰਤ ਸਮੇਤ ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਦੇ ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ‘ਚ ਕਾਫੀ ਚਰਚਾ ਛੇੜ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਨੈਕਸਨ ਅਤੇ ZS EV ਨਾਲ ਟੱਕਰ ਭਾਰਤ ਚ ਇਸ ਕਾਰ ਦੇ ਲਾਂਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਇਸ ਦਾ ਸਿੱਧਾ ਮੁਕਾਬਲਾ ਟਾਟਾ ਨੈਕਸਨ ਈਵੀ ਨਾਲ ਹੋਵੇਗਾ, ਜੋ ਫਿਲਹਾਲ ਭਾਰਤ ਦੀ ਨੰਬਰ 1 ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰ ਹੈ। ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ mg zs ev ਦਾ ਵੀ ਮੁਕਾਬਲਾ ਹੋਵੇਗਾ। ਸਿਰਫ਼ 18 ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ 80% ਚਾਰਜ ਕੀਆ ਦੀ ਇਹ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰ ਅਲਟਰਾ ਫਾਸਟ ਚਾਰਜਿੰਗ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਕਾਰ ਨੂੰ ਸਿਰਫ 18 ਮਿੰਟ ਚ 10 ਤੋਂ 80 ਫੀਸਦੀ ਤੱਕ ਚਾਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਕਾਰ ਦੀ ਰੇਂਜ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਰੇਂਜ ਦੇ ਲਿਹਾਜ਼ ਨਾਲ ਇਹ ਨੈਕਸਨ ਅਤੇ ਜ਼ੈੱਡਐੱਸ ਈਵੀ ਦੋਵਾਂ ਤੋਂ ਅੱਗੇ ਹੈ। ਸਿੰਗਲ ਚਾਰਜ ਚ ਇਹ ਕਾਰ 510KM ਦੀ ਰੇਂਜ ਦਿੰਦੀ ਹੈ।

ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਡਾ ਇਹ ਕੰਮ ਵਧੀਆ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਕਿ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਡੇ ਲਈ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਹੋਰ ਵੀ ਪੋਸਟਾਂ ਲੈ ਕੇ ਆਉਂਦੇ ਰਹੀਏ ਤਾਂ ਕ੍ਰਿਪਾ ਕਰਕੇ ਸਾਡੀ ਇਸ ਪੋਸਟ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਅਤੇ ਸ਼ੇਅਰ ਜਰੂਰ ਕਰ ਦਿਓ। ਸਾਡੀ ਹੀ ਕੋਸ਼ਿਸ ਰਹੇਗੀ ਕਿ ਹਮੇਸ਼ਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਹੀ ਜਾਣ-ਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਪੂਰੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਰਹੀਏ ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਰਹਿਣ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਬਹੁਤ ਧੰਨਵਾਦ , ਸਾਡੇ ਫੇਸਬੁੱਕ ਪੇਜ਼ ਤੇ ਆਉਣ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਬਹੁਤ ਧੰਨ-ਵਾਦ ਕਰਦੇ ਹਾਂ

Leave a Comment