ਜਨਮਦਿਨ ਦੀਆਂ ਮੁਬਾਰਕਾਂ ਆਈਫੋਨ! ਇੱਕ ਕਲਿੱਕ 2007-2021 ਤੱਕ ਹਰ ਮਾਡਲ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਵੇਰਵੇ ਲੱਭੇਗਾ
ਦੁਨੀਆ ਭਰ ਵਿੱਚ 1  ਬਿਲੀਅਨ (ਇੱਕ  ਅਰਬ ) ਤੋਂ ਵੱਧ ਉਪਭੋਗਤਾ ਫੋਨਾਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਸਤੰਬਰ 2021 ਵਿੱਚ 13 ਮਾਡਲ ਆਈਫੋਨ ਲਾਂਚ ਕੀਤੇ ਸਨ, ਪਰ 9 ਜਨਵਰੀ, 2007 ਨੂੰ ਪਹਿਲੇ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਲਾਂਚ ਨਾਲ ਸ਼ੁਰੂਆਤ ਕੀਤੀ ਸੀ। ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ਕਿ ਅੱਜ ਤੱਕ ਕਿੰਨੇ ਆਈਫੋਨ ਲਾਂਚ ਕੀਤੇ ਗਏ ਸਨ? ਯਾਨੀ ਪਹਿਲਾ ਆਈਫੋਨ ਕਦੋਂ ਆਇਆ? ਅਸੀਂ ਅੱਜ ਤੁਹਾਨੂੰ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਪੂਰੇ ਇਤਿਹਾਸ ਬਾਰੇ ਦੱਸਣ ਜਾ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਕਿਹੜਾ ਆਈਫੋਨ ਮਾਡਲ ਕਦੋਂ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ? ਜਿਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸੀ। ਤਾਜ਼ਾ ਆਈਫੋਨ ਮਾਡਲ ਕਿਹੜਾ ਹੈ? ਅੱਜ, ਇਸ ਲੇਖ ਵਿੱਚ, ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਸਾਰਿਆਂ ਨੂੰ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ। ਆਈਫੋਨ- 29 ਜੂਨ, 2007 ਆਈਫੋਨ ਨੇ ਸਾਲ 2008 ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਪਹਿਲਾ ਮਾਡਲ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਸੀ। 35 ਇੰਚ ਦੀ ਸਕ੍ਰੀਨ ਦੇ ਨਾਲ। ਇਸ ਵਿੱਚ 320 ਗੁਣਾ 480 ਪੀ ਰੈਜ਼ੋਲਿਊਸ਼ਨ ਡਿਸਪਲੇ ਸੀ। ਉਸ ਸਮੇਂ ਇਹ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਡਿਸਪਲੇ ਸਕ੍ਰੀਨ ਹੁੰਦੀ ਸੀ। 2 ਐਮਪੀ ਕੈਮਰੇ ਵਾਲੇ ਫੋਨ ਵਿੱਚ 8 ਜੀਬੀ ਦੀ ਅੰਦਰੂਨੀ ਮੈਮਰੀ ਸੀ। ਇਸ ਆਈਫੋਨ ਵਿੱਚ ਤੀਜੀ ਧਿਰ ਦੀਆਂ ਐਪਾਂ ਨਹੀਂ ਲਈਆਂ ਜਾ ਸਕੀਆਂ। ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਆਪਣਾ ਵੱਖਰਾ ਆਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਬਣਾਇਆ ਸੀ। ਆਈਫੋਨ 3ਜੀ ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਆਈਫੋਨ ਨੇ ੨੦੦੮ ਵਿੱਚ ਆਈਫੋਨ ੩ ਜੀ ਨਾਮ ਦਾ ਇੱਕ ਮਾਡਲ ਵੱਖਰੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਆਈਫੋਨ ੩ ਜੀ ਅਸਲ ਆਈਫੋਨ ਤੋਂ ਬਹੁਤ ਵੱਖਰਾ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਪਰ ਫਿਰ ਇੱਕ ਐਪ ਸਟੋਰ ਸੀ। ਆਈਫੋਨ ਨੂੰ ਆਪਣੀ 3ਜੀ ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀ ਲਈ ਆਪਣਾ ਉਪਨਾਮ ਮਿਲਿਆ, ਜਿਸਦਾ ਮਤਲਬ ਇੰਟਰਨੈੱਟ ਤੱਕ ਪਹੁੰਚ ਸੀ।

ਆਈਫੋਨ 3ਜੀਐਸ(

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ 2009 ਵਿੱਚ ਐਪਲ ਨੇ ਆਈਫੋਨ 3ਜੀਐੱਸ ਨਾਲ 32ਜੀਬੀ ਸਟੋਰੇਜ ਆਪਸ਼ਨ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ, ਜੋ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇ ਆਈਫੋਨ ਤੋਂ ਦੁੱਗਣੇ ਹਨ। ਇਸ ਦਾ ਕੈਮਰਾ ੩ ਐਮਪੀ ਵਿੱਚ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਵੀਡੀਓ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੀ ਗਈ ਸੀ। ਆਈਫੋਨ ੩ਜੀਐਸ ਐਪਲ ਆਪਰੇਟਿੰਗ ਸਿਸਟਮ ਆਈਓਐਸ ਚਲਾਉਂਦਾ ਸੀ। ਇਹ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਸੀ ਜਦੋਂ ਰਿਕਾਰਡਿੰਗ ਵੀਡੀਓ ਦਾ ਆਈਫੋਨ ਫੀਚਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ।

ਵਰਕ ਟਾਕ ਕਰੋ

ਆਈਫੋਨ 4 ਅਤੇ 24 ਜੂਨ, 2010

ਆਈਫੋਨ ੪ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ੨੦੧੦ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਆਈਫੋਨ 4 ਫਰੰਟ-ਫੇਸਿੰਗ ਕੈਮਰੇ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਆਈਫੋਨ ਸੀ। ਆਈਫੋਨ ੪ ‘ਤੇ ਰੈਟੀਨਾ ਡਿਸਪਲੇ ਵੀ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। 512 ਐਮਬੀ ਮੈਮੋਰੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਇਹ ਆਈਫੋਨ 3 ਜੀਐਸ ਨਾਲੋਂ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈਡਲੀ ਸੀ, ਜਿਸ ਦੀ ਯਾਦਦਾਸ਼ਤ ਸਿਰਫ 256 ਐਮਬੀ ਸੀ। ਇਹ ਪਹਿਲਾ ਆਈਫੋਨ ਸੀ ਜਿਸ ਦਾ ਮਲਟੀ-ਟਾਸਕਿੰਗ ਫੰਕਸ਼ਨ ਵੀ ਸੀ। ਅੱਜ ਵੀ, ਇਹ ਐਪਲ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਆਈਫੋਨ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

ਆਈਫੋਨ 4ਐਸ

ਕੈਮਰਾ ੫ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਤੋਂ ਵਧਾ ਕੇ ੮ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਇੱਕ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਸੰਸਕਰਣ ਸੀ। ਐਪਲ ਨੇ 64ਜੀਬੀ ਸਟੋਰੇਜ ਵਿਕਲਪ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਪਰ ਮੈਮਰੀ ਨੂੰ 512 ਐਮਬੀ ‘ਤੇ ਰੱਖਿਆ। ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੀਡੀਓ ਨੂੰ ੧੦੮੦ ਪੀ ਵਿੱਚ ਰਿਕਾਰਡ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਐਪਲ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪਹਿਲੇ ਹਫਤੇ ਵਿੱਚ ਆਈਫੋਨ ੪ ਐਸ ਦੀਆਂ ੪੦ ਲੱਖ ਇਕਾਈਆਂ ਵੇਚੀਆਂ।

ਵੀਡੀਓ ਪਲੇਅਰ ( ਯੂਟਿਊਬ (ਪਰਦੇਦਾਰੀ ਨੀਤੀ, ਸ਼ਰਤਾਂ।)
ਆਈਫੋਨ 5- 21 ਸਤੰਬਰ, 2012

ਐਪਲ ਨੇ ੨੦੧੨ ਵਿੱਚ ਆਈਫੋਨ ੫ ਮਾਡਲ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਕੈਮਰੇ ਵਿੱਚ ਕੋਈ ਤਬਦੀਲੀ ਨਹੀਂ ਹੋਈ, ਪਰ ਮੈਮਰੀ ਨੂੰ ਵਧਾ ਕੇ 1 ਜੀਬੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਆਈਫੋਨ 5 ਨੇ ਐੱਲਟੀਈ ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕੀਤੀ। ਐਪਲ ਨੇ ਆਈਫੋਨ ੫ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਕਨੈਕਟਰ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਸਕ੍ਰੀਨ ਨੂੰ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ ਵੱਡਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ। ਆਈਫੋਨ ੫ ਵਿੱਚ ੪ ਇੰਚ ਦੀ ਡਿਸਪਲੇ ਸੀ।

ਆਈਫੋਨ 5ਐਸ ਅਤੇ ਆਈਫੋਨ 5 ਸੀ

ਇਸ ਨੇ ੨੦੧੩ ਵਿੱਚ ਆਈਫੋਨ ੫ ਅਤੇ ਆਈਫੋਨ ੫ ਸੀ ਦੋਵੇਂ ਲਾਂਚ ਕੀਤੇ ਸਨ। ਆਈਫੋਨ 5ਐਸ ਪਹਿਲੀ ਵਾਰ 64-ਬਿੱਟ ਏ7 ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਪਹਿਲਾ ਆਈਫੋਨ ਸੀ। ਆਈਫੋਨ 5ਐਸ ਨੇ ਟੱਚ ਆਈਡੀ, ਡਿਊਲ ਫਲੈਸ਼ ਅਤੇ ਸਲੋ-ਮੋਸ਼ਨ ਵੀਡੀਓ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਐਮ ੭ ਮੋਸ਼ਨ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਵੀ ਸੀ। ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਫੋਨ ਦੀ ਬੈਟਰੀ ਨੂੰ ਹੋਰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੰਮ ਕੀਤਾ।

ਵੀਵੋ ਵਾਈ33ਟੀ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤੇ ਗਏ 50 ਐਮਪੀ ਮਜ਼ਬੂਤ ਕੈਮਰੇ ਅਤੇ 5000 ਐਮਏਐਚ ਬੈਟਰੀ ਨਾਲ ਲੈਸ, ਕੀਮਤ ਅਤੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਸਿੱਖੋ

ਆਈਫੋਨ 6 ਅਤੇ 6 ਪਲੱਸ

ਆਈਫੋਨ ੬ ਅਤੇ ੬ ਪਲੱਸ ਨੂੰ ਸਾਲ ੨੦੧੪ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਆਈਫੋਨ ੬ ਨਾਲ ਐਪਲ ਪੇ ਲਈ ਐਨਐਫਸੀ ਅਤੇ ਹੋਰ ਸਹੂਲਤਾਂ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੀਆਂ ਗਈਆਂ ਸਨ। ਕੈਮਰੇ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਨੂੰ ਵੀ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਨਾਲ ਵੀਡੀਓ ਅਤੇ ਫੋਟੋ ਦੀ ਗੁਣਵੱਤਾ ਵਿੱਚ ਮਹੱਤਵਪੂਰਨ ਸੁਧਾਰ ਹੋਇਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਵਿਚ ਆਈਫੋਨ 6 ਦੇ ਇੰਟਰਨਲ ਸਪੈਸੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਆਈਫੋਨ 5 ਐੱਸ ਦੇ ਸਮਾਨ ਸਨ। ਦੋਵਾਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਫਰਕ ਸਕ੍ਰੀਨ ਸੀ। ਵੱਡੀ ਸਕ੍ਰੀਨ ਪਲੱਸ ੬ ਵਿੱਚ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਸੀ।

ਆਈਫੋਨ 6ਐਸ ਅਤੇ 6ਐਸ ਪਲੱਸ 19 ਸਤੰਬਰ, 2015

ਆਈਫੋਨ ੬ ਐਸ ਨੇ ਸਭ ਕੁਝ ਬਦਲ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਐਪਲ ਨੇ ਆਈਫੋਨ ੬ ਐਸ ਨੂੰ ਕਾਫ਼ੀ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਕੈਮਰੇ ਦੇ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਨੇ ੮ ਐਮਪੀ ਤੋਂ ੧੨ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਤੱਕ ਇੱਕ ਕੁਆਂਟਮ ਛਾਲ ਮਾਰੀ ਸੀ। ਮੈਮਰੀ ਨੂੰ ਵੀ ੧ ਜੀਬੀ ਤੋਂ ੨ ਜੀਬੀ ਤੱਕ ਦੁੱਗਣਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਸ ਨੇ ੩ ਡੀ ਟੱਚ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ।

ਵੀਡੀਓ ਪਲੇਅਰ ( ਯੂਟਿਊਬ (ਪਰਦੇਦਾਰੀ ਨੀਤੀ, ਸ਼ਰਤਾਂ।)
ਆਈਫੋਨ ਐਸਈ

ਕੋਈ ਵੀ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਆਈਫੋਨ ਐਸਈ ਮਾਡਲ ਨੂੰ ਕਿਵੇਂ ਭੁੱਲ ਸਕਦਾ ਹੈ? ਆਈਫੋਨ ਦਾ ਇਹ ਮਾਡਲ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਆਈਫੋਨ ੫ ਵਰਗਾ ਸੀ। ਇਸ ਨੂੰ ਬਿਨਾਂ 3ਡੀ ਟੱਚ ਦੇ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਸਮੁੱਚੇ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਆਈਫੋਨ ਐਸਈ ਨੂੰ ਵਧੇਰੇ ਕਿਫਾਇਤੀ ਵਿਕਲਪ ਵਜੋਂ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਜੋ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਸੱਚਮੁੱਚ ਪਸੰਦ ਸੀ।

ਆਈਫੋਨ 7 ਅਤੇ 7 ਪਲੱਸ 16 ਸਤੰਬਰ, 2016

ਆਈਫੋਨ 7 ਅਤੇ ਆਈਫੋਨ 7 ਪਲੱਸ ਬੇਸ ਮਾਡਲਾਂ ਨੂੰ 32 ਜੀਬੀ ਸਟੋਰੇਜ ਤੋਂ 256 ਜੀਬੀ ਤੱਕ ਲਿਜਾਇਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਆਈਫੋਨ ਨੇ ੨੦੧੬ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਦੋਵੇਂ ਮਾਡਲ ਲਾਂਚ ਕੀਤੇ ਸਨ। ਐਪਲ ਨੇ ਇਨ੍ਹਾਂ ਮਾਡਲਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਨਵਾਂ ਚਮਕਦਾਰ ਜੈੱਟ ਬਲੈਕ ਕਲਰ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਸੀ।

ਆਈਫੋਨ 8 ਅਤੇ 8 ਪਲੱਸ

ਆਈਫੋਨ ੮ ਅਤੇ ੮ ਪਲੱਸ ਨੇ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਨੂੰ ਆਈਫੋਨ ਦੇ ਪਿਛਲੇ ਪਾਸੇ ਗਲਾਸ ਕਵਰਾਂ ਨਾਲ ਵਾਇਰਲੈੱਸ ਚਾਰਜਿੰਗ ਨਾਲ ਜਾਣੂ ਕਰਵਾਇਆ। ਇਸ ਦਾ ਕੈਮਰਾ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਸੀ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਫੋਟੋਆਂ ਨੂੰ ਸੰਪਾਦਿਤ ਕਰਨ ਅਤੇ ਫਿਲਟਰ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਅੱਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ ਔਜ਼ਾਰ ਸੀ। ਟਰੂ-ਟੋਨ ਨੇ ਨੀਲੇ-ਰੋਸ਼ਨੀ ਦੇ ਐਕਸਪੋਜ਼ਰ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਆਪ ਘਟਾ ਕੇ ਦੇਖਣ ਦੇ ਤਜ਼ਰਬੇ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰਿਆ।

88805478

ਆਈਫੋਨ ਐਕਸ

ਆਈਫੋਨ ਐਕਸ ਨੂੰ ਐਪਲ ਨੇ ਸਾਲ ੨੦੧੭ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਆਪਣੇ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਕੈਮਰਿਆਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਆਈਫੋਨ ਐਕਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਾਧੂ ਫਰੰਟ-ਫੇਸਿੰਗ ਕੈਮਰਾ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ ਜੋ ਸਾਨੂੰ ਪੋਰਟਰੇਟ ਮੋਡ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਸੈਲਫੀਆਂ ਲੈਣ ਦਿੰਦਾ ਹੈ। ਆਈਫੋਨ ਐਕਸ ਵਿੱਚ ਫਰੰਟ-ਫੇਸਿੰਗ ਕੈਮਰਿਆਂ ਲਈ ਪੋਰਟਰੇਟ ਮੋਡ ਸ਼ਾਮਲ ਸੀ। ਜਿਸ ਨਾਲ ਫੋਟੋਗ੍ਰਾਮੀ ਅਨੁਭਵ ਹੋਰ ਵੀ ਵਧੀਆ ਹੋ ਗਿਆ।

ਆਈਫੋਨ ਐਕਸਐਸ ਅਤੇ ਐਕਸਐਸ ਮੈਕਸ 21 ਸਤੰਬਰ, 2018

ਆਈਫੋਨ 9 ਨੂੰ ਛੱਡ ਕੇ, ਐਪਲ ਨੇ ਸਟੀਵ ਜੌਬਸ ਥੀਏਟਰ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਸਤੰਬਰ 2018 ਦੇ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਐਕਸਐਸ ਅਤੇ ਐਕਸਐਸ ਮੈਕਸ ਮਾਡਲਾਂ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ। ਇਹ ਮਾਡਲ ਆਈਫੋਨ ਐਕਸ ਦਾ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ ਸੰਸਕਰਣ ਸਨ। ਦੋਵਾਂ ਮਾਡਲਾਂ ਕੋਲ ਪੋਰਟਰੇਟ-ਮੋਡ ਸੈਲਫੀਆਂ ਲਈ ਫਰੰਟ-ਫੇਸਿੰਗ ਕੈਮਰੇ ਸਨ। ਉਮਰ ਤੋਂ ਉਮਰ ਦਾ ਡਿਸਪਲੇ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਅਤੇ ਇਹ ਸੁਪਰ ਰੈਟੀਨਾ ਐਚਡੀ ਡਿਸਪਲੇ ਨਾਲ ਵੀ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਲੱਗ ਰਿਹਾ ਸੀ। ਆਪਣੇ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੇ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਏ12 ਬਾਇਓਨਿਕ ਚਿੱਪ ਨੇ ਬੈਟਰੀ ਡਰੇਨ ਨੂੰ ਘਟਾ ਕੇ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਪਾਵਰ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕੀਤਾ।

ਆਈਫੋਨ ਐਕਸਆਰ 26 ਅਕਤੂਬਰ, 2018

ਆਈਫੋਨ ਐਕਸਆਰ ਦਾ ਐਲਾਨ ਸਤੰਬਰ ੨੦੧੮ ਦੇ ਸਮਾਗਮ ਵਿੱਚ ਵੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਪਰ ਉਦੋਂ ਉਹ ਉਪਲਬਧ ਨਹੀਂ ਸੀ। ਇਹ ਆਈਫੋਨਐਕਸਐਸ ਅਤੇ ਐਕਸਐਸ ਮੈਕਸ ਨਾਲੋਂ ਛੋਟਾ ਸੀ।

88804133

ਆਈਫੋਨ 11- 20 ਸਤੰਬਰ, 2019

ਆਈਫੋਨ ਨੂੰ ੧੧ ਸਤੰਬਰ ੨੦੧੯ ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਇਹ ਐਪਲ ਦੀ ਸਾਲਾਨਾ ਲਾਈਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਮਹਿੰਗਾ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਹੈ, ਪਰ ਅਜੇ ਵੀ 2019 ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਸ਼ਹੂਰ ਆਈਫੋਨ ਦੀ ਦੌੜ ਵਿੱਚ ਹੈ। ਡਿਵਾਈਸ ਵਿੱਚ 6-1-ਇੰਚ ਤਰਲ ਰੈਟੀਨਾ ਡਿਸਪਲੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਅਤੇ ਇਹ ਛੇ ਕਰਿਸਪ ਰੰਗ ਵਿਕਲਪਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਸਭ ਤੋਂ ਰੋਮਾਂਚਕ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਜਿਸ ਨੂੰ ਤੁਸੀਂ ਦੂਜੇ ਕੈਮਰੇ ਨੂੰ ਇਸ ਦੀ ਪਿੱਠ ਵਿੱਚ ਕਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।

ਆਈਫੋਨ 11 ਪ੍ਰੋ

ਟਾਪ-ਆਫ-ਦ-ਲਾਈਨ ਡਿਸਪਲੇ ਵਾਲੇ ਛੋਟੇ ਫੋਨਾਂ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਐਪਲ ਗਾਹਕਾਂ ਲਈ, ਆਈਫੋਨ 11 ਪ੍ਰੋ ਖਰੀਦਣ ਲਈ ਸਹੀ ਵਿਕਲਪ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਸਾਲ ੨੦੧੯ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਐਪਲ ਦੇ 58 ਇੰਚ ਦੇ ਸੁਪਰ ਰੈਟਿਨਾ ਐਕਸਡੀਆਰ ਡਿਸਪਲੇ ਵਾਲੇ ਇਸ ਆਈਫੋਨ ਮਾਡਲ ਨੂੰ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਇਸ ਫੋਨ ਵਿੱਚ ਦੋ ਨਹੀਂ, ਸਗੋਂ ਤਿੰਨ 12 ਐਮਪੀ ਐਚਡੀਆਰ ਕੈਮਰਾ ਲੈਂਜ਼ ਹਨ, ਜੋ ਚੌੜੇ, ਅਲਟਰਾ-ਵਾਈਡ ਅਤੇ ਟੈਲੀਫੋਟੋ ਲੈਂਜ਼ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਨ।

ਆਈਫੋਨ 11 ਪ੍ਰੋ ਮੈਕਸ

ਐਪਲ ਦਾ ੨੦੧੯ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਅਤੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗਾ ਫੋਨ ਆਈਫੋਨ ੧੧ ਪ੍ਰੋ ਮੈਕਸ ਸੀ। ਡਿਸਪਲੇ ਐਪਲ ਦਾ ਸੁਪਰ ਰੈਟੀਨਾ ਐਕਸਡੀਆਰ ਸੀ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ 11 ਪ੍ਰੋਸ ਦੇ ਨਾਲ ਸੀ, ਪਰ ਇਸਦਾ ਆਕਾਰ 65-ਇੰਚ ਸੀ। ਪ੍ਰੋ ਮੈਕਸ ਨੇ ਤਿੰਨ-ਲੈਂਜ਼ ਕੈਮਰਾ ਸੈੱਟਅਪ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ 11 ਪ੍ਰੋ ਦੇ ਸਮਾਨ ਰੰਗ ਵਿਕਲਪਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕੀਤੀ।

ਵੀਡੀਓ ਪਲੇਅਰ ( ਯੂਟਿਊਬ (ਪਰਦੇਦਾਰੀ ਨੀਤੀ, ਸ਼ਰਤਾਂ।)
ਆਈਫੋਨ ਐਸਈ (ਦੂਜੀ ਪੀੜ੍ਹੀ); 24 ਅਪ੍ਰੈਲ, 2020

ਦੂਜੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਦੇ ਆਈਫੋਨ ਐਸਈ ੨੦੨੦ ਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਲੋਕਾਂ ਦੁਆਰਾ ਤਰਜੀਹ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਜੋ ਛੋਟੇ ਆਈਫੋਨ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਅਪ੍ਰੈਲ ੨੦੨੦ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਦੂਜੀ ਪੀੜ੍ਹੀ ਐਸਈ ਐਪਲ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗੇ ਆਈਫੋਨਾਂ ਦੀਆਂ ਕਈ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਏ13 ਬਾਇਓਨਿਕ ਚਿੱਪ, ਪੋਰਟਰੇਟ ਮੋਡ ਅਤੇ ਡਿਪਥ ਕੰਟਰੋਲ ਦੇ ਨਾਲ ਉੱਨਤ ਕੈਮਰਾ ਸਿਸਟਮ ਵਰਗੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ।

ਆਈਫੋਨ 12 ਮਿੰਨੀ

ਆਈਫੋਨ 12 ਮਿੰਨੀ ਹੈਰਾਨੀਜਨਕ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਛੋਟਾ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਹੈ, ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਆਈਫੋਨ ਨੂੰ ਪਰਿਵਾਰ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਫੋਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਏ੧੪ ਬਾਇਓਨਿਕ ਚਿੱਪ ਹੈ। ਇਸ ਚ ਐਪਲ ਦਾ ਲੇਟੈਸਟ ਸੁਪਰ ਰੈਟਿਨਾ ਐਕਸਡੀਆਰ ਓਐੱਲਈਡੀ ਡਿਸਪਲੇ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕੈਮਰੇ ਨੂੰ ਵੀ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਡਿਊਲ-ਲੈਂਜ਼ ਸਿਸਟਮ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਆਈਫੋਨ 12 ਮਿੰਨੀ ਅਤੇ ਆਈਫੋਨ 12 ਵਿੱਚ ਇੱਕੋ ਇੱਕ ਵਰਣਨਯੋਗ ਫਰਕ ਇਹ ਹੈ ਕਿ ਮਿੰਨੀ ਛੋਟੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਬੈਟਰੀ ਦੀ ਅੰਦਾਜ਼ਨ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਵੱਡੇ ਆਈਫੋਨ 12 ਨਾਲੋਂ 2 ਘੰਟੇ ਘੱਟ ਹੈ।

ਆਈਫੋਨ 12 ਵਜੇ

61 ਇੰਚ ਦੇ ਆਈਫੋਨ 12 ਵਿੱਚ 12 ਮਿੰਨੀ ਵਰਗੇ ਫੀਚਰ ਹਨ। ਕੈਮਰਾ ਸਪੈਕਸ ਅਤੇ ਪ੍ਰੋਸੈਸਿੰਗ ਸਮਰੱਥਾਵਾਂ ਲਗਭਗ ਇੱਕੋ ਜਿਹੀਆਂ ਹਨ। ਸਿਵਾਏ ਇਸ ਦੇ ਕਿ ਆਈਫੋਨ 12 ਮਿੰਨੀਜ਼ ਵਿੱਚ 15 ਘੰਟਿਆਂ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ 17 ਘੰਟੇ ਦਾ ਵੀਡੀਓ ਪਲੇਬੈਕ ਹੋਣ ਦਾ ਅਨੁਮਾਨ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਅਕਤੂਬਰ ੨੦੨੦ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਸੀ। ਇਸ ਮਿਡ-ਰੇਂਜ ਮਾਡਲ ਵਿੱਚ ਡਿਊਲ-ਲੈਂਜ਼ ਕੈਮਰਾ ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ, ਜੋ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਉਪਭੋਗਤਾਵਾਂ ਲਈ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੈ।

88808006

ਆਈਫੋਨ 12 ਪ੍ਰੋ

ਆਈਫੋਨ 12 ਪ੍ਰੋ ਵਿੱਚ 12 ਅਤੇ 12 ਮਿੰਨੀ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਕੁਝ ਬਹੁਤ ਹੀ ਫੈਂਸੀ ਕੈਮਰਾ ਅਤੇ ਕਲਰ ਅਪਗ੍ਰੇਡ ਹਨ, ਪਰ ਆਈਫੋਨ ਨੂੰ 12 ਦੇ ਸਮਾਨ 61-ਇੰਚ ਸਕ੍ਰੀਨ ਸਾਈਜ਼ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਆਈਫੋਨ ੧੨ ਪ੍ਰੋ ਦੋਵਾਂ ਮਾਡਲਾਂ ਵਿੱਚ ਆਈਫੋਨ ਵਿੱਚ ਹੁਣ ਤੱਕ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਤੇਜ਼ ਅਪਰਚਰ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ। ਐਪਲ ਨੇ ਬਿਹਤਰ ਪ੍ਰੋ ਸੰਪਾਦਨ ਸਮਰੱਥਾ ਲਈ ਰਾਅ ਫੋਟੋਆਂ ਸ਼ਾਮਲ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ, ਅਤੇ ਪ੍ਰੋ ਮਾਡਲ ਵਿੱਚ 60 ਫਰੇਮਾਂ ਪ੍ਰਤੀ ਸਕਿੰਟ ਤੱਕ ਡਾਲਬੀ ਵਿਜ਼ਨ ਸ਼ਾਮਲ ਹੈ।

ਆਈਫੋਨ 12 ਪ੍ਰੋ ਮੈਕਸ

ਇਹ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ਕਿ 67 ਇੰਚ ਦੇ ਪ੍ਰੋ ਮੈਕਸ ਆਈਫੋਨ ਦੇ 11 ਮਾਡਲਾਂ ‘ਤੇ ਘੱਟ ਰੋਸ਼ਨੀ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਕਰਨ ਦੇ ਤਰੀਕੇ ਵਿੱਚ 87 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਸੁਧਾਰ ਹੋਇਆ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ 5ਐਕਸ ਜ਼ੂਮ ਹੈ, ਜੋ ਪੇਸ਼ੇਵਰ ਫੋਟੋਗ੍ਰਾਫੀ ਪ੍ਰੋਜੈਕਟਾਂ ਲਈ ਆਪਣੇ ਆਈਫੋਨ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਡੀ ਗੱਲ ਹੈ। ਸਾਨੂੰ ਦੱਸੋ ਕਿ ਇਸ ਆਈਫੋਨ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡੀ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾ ਇਸ ਦੀ ਸਕ੍ਰੀਨ ਸਾਈਜ਼ ਹੈ।

ਆਈਫੋਨ 13- 24 ਸਤੰਬਰ, 2021

ਐਪਲ ਨੇ ੨੦੨੧ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਆਈਫੋਨ ੧੩ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਲਾਂਚ ਕੀਤੇ ਸਨ। ਇਹ ਸਮਾਰਟਫੋਨ ਏ15 ਚਿੱਪ ਤੇ ਚੱਲਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਮਾਡਲ ਦੀ ਬੈਟਰੀ ਲਾਈਫ ਵਿੱਚ ਵੀ ਸੁਧਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਗੁਲਾਬੀ, ਨੀਲਾ, ਅੱਧੀ ਰਾਤ, ਸਟਾਰਲਾਈਟ, ਅਤੇ ਉਤਪਾਦ (ਲਾਲ) ਰੰਗ ਵਿਕਲਪ ਵੀ ਮਿਲਣਗੇ। ਆਈਫੋਨ ੧੩ ਲਈ ਇੱਕ ਵੱਡਾ ਵਿਕਰੀ ਬਿੰਦੂ ਕੀ ਹੈ? ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਮੈਨੂੰ ਦੱਸ ਸਕਦੇ ਹੋ? ਇਹ ਉਸੇ ਕੀਮਤ ‘ਤੇ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜਿਵੇਂ ਆਈਫੋਨ 12 ਨੇ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਸੀ, ਪਰ ਇਸਦਾ ਬੇਸ ਮਾਡਲ ਸਟੋਰੇਜ ਸਪੇਸ ਨੂੰ ਦੁੱਗਣਾ ਕਰ ਰਿਹਾ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਸਕ੍ਰੀਨ ਦਾ ਆਕਾਰ 61 ਇੰਚ ਹੈ।

ਆਈਫੋਨ 13 ਮਿੰਨੀ

ਆਪਣੀ ਲੜੀ ਦੇ ਹੋਰ ਸਮਾਰਟਫੋਨਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਆਈਫੋਨ 13 ਮਿੰਨੀ ਐਪਲ ਏ15 ਬਾਇਓਨਿਕ ਚਿੱਪ ‘ਤੇ ਚੱਲਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਹ ਇੱਕ ਛੋਟੇ ਪੈਕੇਜ ਵਿੱਚ ਪਾਵਰਹਾਊਸ ਬਣ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਆਈਫੋਨ ਦੀ ਬੈਟਰੀ ਲਾਈਫ ਵਿੱਚ ੧੨ ਮਿੰਨੀ ਦੇ ਮੁਕਾਬਲੇ ਡੇਢ ਘੰਟੇ ਤੱਕ ਸੁਧਾਰ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਅਤੇ ਸਰੀਰਕ ਆਕਾਰ ਵੀ ਵੱਡੇ ਪੱਧਰ ‘ਤੇ ਆਈਫੋਨ 12 ਮਿੰਨੀਨੂੰ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ, ਜੋ 54 ਇੰਚ ਦੇ ਸਕ੍ਰੀਨ ਸਾਈਜ਼ ਨਾਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ।

ਆਈਫੋਨ 13 ਪ੍ਰੋ

ਆਈਫੋਨ ੧੩ ਪ੍ਰੋ ਨੂੰ ਇਸ ਸਾਲ ਸਤੰਬਰ ੨੦੨੧ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਆਈਫੋਨ 13 ਪ੍ਰੋ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰਮੋਸ਼ਨ ਦੇ ਨਾਲ 61 ਇੰਚ ਦੀ ਸੁਪਰ ਰੈਟਿਨਾ ਐਕਸਡੀਆਰ ਡਿਸਪਲੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ, ਪਰ ਇਸ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਡਾ ਆਕਰਸ਼ਣ ਟੈਲੀਫੋਟੋ ਕੈਮਰਾ ਹੈ, ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ 13 ਮਿੰਨੀ ਆਈਫੋਨ ਅਤੇ ਆਈਫੋਨ 13 ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਣ ਵਾਲੇ ਚੌੜੇ ਅਤੇ ਅਲਟਰਾ ਵਾਈਡ ਕੈਮਰੇ ਵੀ ਹਨ। ਇਹ ਨਾਈਟ ਮੋਡ ਫੋਟੋਗ੍ਰਾਫੀ ਲਈ ਇੱਕ ਲੀਡਾਰ ਸਕੈਨਰ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਪਹਿਲਾਂ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਗਏ ਕਿਸੇ ਵੀ ਆਈਫੋਨ ਨਾਲੋਂ ਵਧੇਰੇ ਸਟੋਰੇਜ ਲਈ ੧ ਟੀਬੀ ਮਾਡਲ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਏ15 ਚਿੱਪ ਦੁਆਰਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਚਾਂਦੀ, ਗ੍ਰੈਫਾਈਟ, ਸੋਨੇ ਅਤੇ ਸਿਏਰਾ ਨੀਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਵਿਕਲਪ ਹਨ।

ਆਈਫੋਨ 13 ਪ੍ਰੋ ਮੈਕਸ

ਆਈਫੋਨ ੧੩ ਪ੍ਰੋ ਮੈਕਸ ਉਹ ਸਭ ਕੁਝ ਪੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਪ੍ਰੋ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਸਕ੍ਰੀਨ ਆਈਫੋਨ ਨੂੰ ੧੨ ਪ੍ਰੋ ਮੈਕਸ ਦੇ ਸਮਾਨ ਆਕਾਰ ਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ 670 ਇੰਚ ਦੀ ਸੁਪਰ ਰੈਟਿਨਾ ਐਕਸਡੀਆਰ ਡਿਸਪਲੇ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਆਈਫੋਨ ੧੩ ਪ੍ਰੋ ਮੈਕਸ ਆਈਓਐਸ ੧੪ ‘ਤੇ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਐਪਲ ਏ15 ਬਾਇਓਨਿਕ ਪ੍ਰੋਸੈਸਰ ਦੇ ਨਾਲ, ਇਹ ਤੁਹਾਨੂੰ 128ਜੀਬੀ, 256ਜੀਬੀ, 512ਜੀਬੀ ਅਤੇ 1ਟੀਬੀ ਸਟੋਰੇਜ ਵਿਕਲਪ ਵੀ ਪੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ।

Leave a Comment