ਦੁਨੀਆਂ ਪਹਿਲੀ ਕਾਰ ਜਿਸ ਦਾ ਰੰਗ ਇੱਕ ਸਕਿੰਟ ਵਿੱਚ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਮੋਬਾਈਲ ਤੋਂ ਬਦਲ ਸਕਦੇ ਹੋ

ਪੂਰੀ ਵੀਡੀਓ ਹੇਠਾਂ ਜਾ ਕੇ ਵੇਖਿਓ ਕੇ ਕਿਸ ਤਰਾਂ ਇਹ ਕਾਰ ਰੰਗ ਬਦਲਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਸਾਰਾ ਕੰਮ  ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਸਮਾਰਟ ਫੋਨ ਤੋਂ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ ਜਰਮਨ ਕਾਰ ਨਿਰਮਾਤਾ ਬੀ ਐਮ ਡਬਲਿਊ ਦੁਨੀਆ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਰੰਗ ਬਦਲਣ ਵਾਲੀ ਕਾਰ (ਰੰਗ ਬਦਲਣ ਵਾਲੀ ਕਾਰ) ਲੈ ਕੇ ਆਈ ਹੈ। ਕਾਰ ਨੂੰ ਲਾਸ ਵੇਗਾਸ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਕੰਜ਼ਿਊਮਰ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸ਼ੋਅ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਬੀ ਐਮ ਡਬਲਿਊ ਆਈ ਐਕਸ ਫਲੋ ਨਾਂ ਦੀ ਇਹ ਕਾਰ ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਸਿਆਹੀ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਤਕਨੀਕ ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਈ-ਰੀਡਰਾਂ ਵਿੱਚ ਪਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਕਾਰ ਦੇ ਬਾਹਰੀ ਹਿੱਸੇ ਨੂੰ ਸਲੇਟੀ ਅਤੇ ਚਿੱਟੇ ਤੋਂ ਬਣੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਪੈਟਰਨਾਂ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਬੀ ਐਮ ਡਬਲਿਊ ਰਿਸਰਚ ਇੰਜੀਨੀਅਰ ਸਟੈਲਾ ਕਲਾਰਕ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਇਹ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਸੱਚਮੁੱਚ ਈ ਇੰਕ  ਇਲੈਕਟ੍ਰਾਨਿਕ ਸਿਆਹੀ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਕੇ ਰੰਗ ਬਦਲਦੀ ਹੈ। ਅਸੀਂ ਜੋ ਸਮੱਗਰੀ ਵਰਤੀ ਉਹ ਇੱਕ ਪਤਲੇ ਕਾਗਜ਼ ਵਾਂਗ ਹੈ ਅਤੇ ਸਾਡੀ ਚੁਣੌਤੀ ਇਹ ਸੀ ਕਿ ਸਾਨੂੰ ਇਸ ਨੂੰ ਕਾਰ ਵਾਂਗ 3 ਡੀ ਵਸਤੂ ਤੇ ਵਰਤਣਾ ਪਿਆ। ਦਰਅਸਲ ਕਾਰ ਦੀ ਸਤਹ ਤੇ ਈ-ਸਿਆਹੀ ਕੋਟਿੰਗ ਦਿੱਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਸਫੈਦ ਨਕਾਰਾਤਮਕ ਚਾਰਜ ਅਤੇ ਇੱਕ ਕਾਲਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਚਾਰਜ ਪਿਗਮੈਂਟ ਹੈ। ਇਹ ਪਿਗਮੈਂਟ ਸਤਹ ਦੇ ਰੰਗ ਨੂੰ ਬਦਲ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਜਦੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਫੋਨ ਐਪ ਰਾਹੀਂ ਸਿਗਨਲ ਭੇਜੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ।ਫਰੈਂਕ ਵੇਬਰ, ਬੋਰਡ ਮੈਂਬਰ ਡਿਵੈਲਪਮੈਂਟ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ, ਡਿਜੀਟਲ ਤਜ਼ਰਬੇ ਨਾ ਸਿਰਫ ਡਿਸਪਲੇ ਤੇ ਹੋਣਗੇ। ਅਸਲੀ ਅਤੇ ਵਰਚੁਅਲ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਰਲੇਵੇਂ ਗੇ। ਬੀਐਮਡਬਲਿਊ ਆਈਐਕਸ ਫਲੋ ਦੇ ਨਾਲ, ਅਸੀਂ ਕਾਰ ਬਾਡੀ ਨੂੰ ਜਿਉਂਦੀ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ।ਕਲਾਰਕ ਨੇ ਕਿਹਾ, ਮੇਰੇ ਵਿਚਾਰ ਵਿੱਚ, ਇਸ ਤਕਨਾਲੋਜੀ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਵਰਤੋਂ ਸੂਰਜ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀਬਿੰਬ ਲਈ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਗਰਮ ਜਾਂ ਧੁੱਪ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਤੁਸੀਂ ਸੂਰਜ ਦੀ ਰੋਸ਼ਨੀ ਨੂੰ ਦਰਸਾਉਣ ਲਈ ਕਾਰ ਨੂੰ ਚਿੱਟੇ ਰੰਗ ਵਿੱਚ ਬਦਲ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਠੰਢੇ ਦਿਨ ਹੋਣ ਦੌਰਾਨ ਤੁਸੀਂ ਗਰਮੀ ਨੂੰ ਕਾਲਾ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਸੋਖ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਭਵਿੱਖ ਵਿੱਚ ਰੰਗ ਬਦਲਣ ਲਈ ਕਾਰ ਦੇ ਡੈਸ਼ਬੋਰਡ ਤੇ ਇੱਕ ਬਟਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ਇਸ ਨੂੰ ਹੱਥਾਂ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰਿਆਂ ਦੁਆਰਾ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

Leave a Comment