ਮਹਿੰਦਰਾ ਐਂਡ ਮਹਿੰਦਰਾ ਦੀ ਇਹ ਗੱਡੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ਤੇ ਕਾਫ਼ੀ ਨਾਮ ਬਣਾ ਚੁਕੀ ਹੈ

ਮਹਿੰਦਰਾ ਐਂਡ ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਐਸਯੂਵੀ ਰੌਕਸੋਰ (ਰੌਕਸੋਰ) ਦਾ ਨਵਾਂ ਮਾਡਲ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਮਹਿੰਦਰਾ ਰੌਕਸਰ ਦੀ ਦਿੱਖ ਹਰ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਕਰ ਰਹੀ ਹੈ। ਮਹਿੰਦਰਾ ਰੌਕਸਰ  ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਵਿਕਦੀ। ਪਰ ਇਹ ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਦੀਆਂ ਸੜਕਾਂ ਉੱਤੇ  ਇਸਦਾ ਸਿੱਕਾ ਚਲਦਾ ਹੈ  ਹੈ। ਇਹ ਐਸਯੂਵੀ ਉੱਤਰੀ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਵੇਚੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਮਹਿੰਦਰਾ ਐਂਡ ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੇ ਹੁਣ ਇਸ ਦਾ ਨਵਾਂ ਵੇਰੀਐਂਟ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ।ਮਹਿੰਦਰਾ ਰੌਕਸੋਰ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ-ਵਟਾਂਦਰਾ ਕਰਨ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇਸ ਦੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ‘ਤੇ ਵਿਚਾਰ-ਵਟਾਂਦਰਾ ਕੀਤਾ ਜਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਕਿਉਂਕਿ ਇਹ ਕਾਰ ਅਮਰੀਕਾ ਵਿੱਚ ਵਿਕਦੀ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ ਕਾਫ਼ੀ  ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਮਹਿੰਦਰਾ ਰੌਕਸੋਰ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕੀਮਤ 18,899 ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਯਾਨੀ ਲਗਭਗ 14.04 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਚੋਟੀ ਦੇ ਮਾਡਲ ਦੀ ਕੀਮਤ 26,299 ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ ਯਾਨੀ ਲਗਭਗ 19.54 ਲੱਖ ਭਾਰਤੀ  ਰੁਪਏ ਹੈ। ਇਸਦਾ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਇੰਜਣ ਹੈ। ਮਹਿੰਦਰਾ ਰੌਕਸੋਰ ਵਿੱਚ 2.5 ਲੀਟਰ 2500 ਸੀ ਸੀ ਟਰਬੋ ਇੰਜਣ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਹੈ ਜੋ 144 ਐਨ ਐਮ ਦਾ ਪੀਕ ਟਾਰਕ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਇੰਜਣ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ 62 ਹਾਰਸਪਾਵਰ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਫਿਊਲ ਟੈਂਕ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ 45 ਲੀਟਰ ਹੈ। ਇਹ ਇੰਜਣ 5-ਸਪੀਡ ਮੈਨੂਅਲ ਟ੍ਰਾਂਸਮਿਸ਼ਨ ਗਿਅਰ ਬਾਕਸ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਐੱਸ ਯੂ ਵੀ ਦੀ ਟਾਪ ਸਪੀਡ 88 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਪ੍ਰਤੀ ਘੰਟਾ ਹੈ। ਮਹਿੰਦਰਾ ਕੰਪਨੀ ਰੌਕਸੋਰ ਦੀ ਖਰੀਦ ‘ਤੇ 2 ਸਾਲ ਦੀ ਸੀਮਤ ਗਾਰੰਟੀਦੇ ਰਹੀ ਹੈ।  ਮਹਿੰਦਰਾ ਰੌਕਸੋਰ ਦੀਆਂ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਹਾਈਡ੍ਰੌਲਿਕ ਪਾਵਰ ਸਟੀਅਰਿੰਗ, ਹੈਲੋਜਨ ਹੈੱਡਲੈਂਪਸ ਮਿਲਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦੇ ਫਰੰਟ ਵ੍ਹੀਲਜ਼ ਚ 11 ਇੰਚ ਡਿਸਕ ਬ੍ਰੇਕ ਅਤੇ ਰਿਅਰ 11 ਇੰਚ ਡਰੰਮ ਬ੍ਰੇਕ ਲੱਗੇ ਹੋਏ ਹਨ। ਇਹ ਐੱਸਯੂਵੀ ਲਾਲ ਜਾਂ ਕਾਲੇ ਰੰਗ ਚ ਉਪਲੱਬਧ ਹੈ। ਮਹਿੰਦਰਾ ਰੌਕਸੋਰ ਨਾਲ ਵਿਵਾਦ ਵੀ ਜੁੜਿਆ ਹੋਇਆ ਹੈ। ਵਿਵਾਦ ਇਸ ਦੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਹੈ। ਯੂਐਸ ਫਾਈਨੈਂਸ਼ੀਅਲ ਕੰਡਕਟ ਅਥਾਰਟੀ (ਫਾਈਨੈਂਸ਼ੀਅਲ ਕੰਡਕਟ ਅਥਾਰਟੀ-ਐੱਫਸੀਏ) ਨੇ ਮਹਿੰਦਰਾ ਨੂੰ 2019 ਵਿੱਚ ਆਪਣਾ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਬਦਲਣ ਦਾ ਹੁਕਮ ਦਿੱਤਾ ਸੀ। ਖਾਸ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਇਸ ਦੇ ਫਰੰਟ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਦੇ ਸਬੰਧ ਵਿੱਚ।ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਅਥਾਰਟੀ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਰੌਕਸਰ ਦੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਤੋਂ ਵਰਟੀਕਲ ਗਰਿੱਲ ਸਲੇਟਾਂ ਨੂੰ ਹਟਾ ਦਿੱਤਾ ਸੀ।

Leave a Comment