ਸਭ ਤੋਂ ਸਸਤੀਆਂ ਸੀਐਨਜੀ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਨੂੰ 32 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਮਾਈਲੇਜ ਮਿਲੇਗੀ, ਕੀਮਤ 4.76 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧ ਰਹੀਆਂ

ਸਭ ਤੋਂ ਸਸਤੀਆਂ ਸੀਐਨਜੀ ਰੇਲ ਗੱਡੀਆਂ ਨੂੰ 32 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਮਾਈਲੇਜ ਮਿਲੇਗੀ, ਕੀਮਤ 4.76 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗੀ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧ ਰਹੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਕਾਰਨ ਗਾਹਕ ਹੋਰ ਵਿਕਲਪਾਂ ਦੀ ਤਲਾਸ਼ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਕੁਝ ਲੋਕ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਾਂ ਖਰੀਦ ਰਹੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੁਝ ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਦੀ ਚੋਣ ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ। ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਹੁੰਡਈ ਤੱਕ, ਵਿਸ਼ਾਲ ਕਾਰ ਨਿਰਮਾਤਾ ਆਪਣੀਆਂ  ਗੱਡੀਆਂ ਵਿੱਚ ਫੈਕਟਰੀ-ਫਿੱਟ ਸੀਐਨਜੀ ਵਿਕਲਪ ਪੇਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੀਆਂ ਸਭ ਤੋਂ ਸਸਤੀਆਂ 5 ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਕਾਰਾਂ ਬਾਰੇ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ। 1 ਮਾਰੂਤੀ ਆਲਟੋ 800 ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਦੋ ਸੀਐਨਜੀ ਵੇਰੀਐਂਟ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਜੋ 4.76 ਲੱਖ ਰੁਪਏ (ਐਕਸ-ਸ਼ੋਅਰੂਮ) ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਕਾਰ ਦਾ ਇੰਜਣ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 41 ਪੀਐਸ ਦੀ ਪਾਵਰ ਅਤੇ 60 ਐਨਐਮ ਦਾ ਪੀਕ ਟਾਰਕ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸੀਐਨਜੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਕਾਰ 31.59 ਕਿਲੋਮੀਟਰ/ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਦੀ ਮਾਈਲੇਜ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। 2 ਮਾਰੂਤੀ ਐਸ-ਪ੍ਰੈਸੋ ਮਾਰੂਤੀ ਐਸ-ਪ੍ਰੀਸੋ ਤਿੰਨ ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਵੇਰੀਐਂਟ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ 5.11 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ 5.37 ਲੱਖ ਰੁਪਏ (ਐਕਸ-ਸ਼ੋਅਰੂਮ) ਤੱਕ ਹਨ। ਇਸ ਵਿੱਚ 1 ਲੀਟਰ ਇੰਜਣ ਹੈ, ਜੋ ਸੀਐਨਜੀ ਨਾਲ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ  59 ਪੀਐਸ ਅਤੇ ਪੀਕ ਟਾਰਕ 78 ਐਨ ਐਮ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਕਾਰ 31.2 ਕਿਲੋਮੀਟਰ/ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਦੀ ਮਾਈਲੇਜ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। 3  ਮਾਰੂਤੀ ਵੈਗਨ ਆਰ ਸੀਐਨਜੀ ਕਿੱਟ ਨਾਲ ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਵੈਗਨਆਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 5 ਲੱਖ 83 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ 1000 ਸੀ ਸੀ  ਇੰਜਣ ਹੈ, ਜੋ ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਨਾਲ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 59  ਪੀ ਐਸ ਅਤੇ ਪੀਕ ਟਾਰਕ  78 ਐਨ ਐਮ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸੀਐਨਜੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਕਾਰ 32. 52 ਕਿਲੋਮੀਟਰ/ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਦੀ ਮਾਈਲੇਜ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। 4  ਹੁੰਡਈ ਸੈਂਟਰੋ ਹੁੰਡਈ ਸੈਂਟਰੋ ਦਾ ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਵੇਰੀਐਂਟ 5  ਲੱਖ 99 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ 1100 ਸੀ ਸੀ 4 ਸਿਲੰਡਰ ਪੈਟਰੋਲ ਇੰਜਣ ਹੈ, ਜੋ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 59ਪੀਐਸ ਦੀ ਪਾਵਰ ਅਤੇ 78 ਐਨ ਐਮ ਦਾ ਪੀਕ ਟਾਰਕ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਦੇ ਨਾਲ ਹੁੰਡਈ ਸੈਂਟਰੋ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ 30.48 ਕਿਲੋਮੀਟਰ/ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਤੱਕ ਦੀ ਮਾਈਲੇਜ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। 5  ਹੁੰਡਈ ਗ੍ਰੈਂਡ ਆਈ 10 ਨਿਓਸ ਹੁੰਡਈ ਗ੍ਰੈਂਡ ਆਈ  10 ਨਿਓਸ ਦਾ ਸੀ ਐਨ ਜੀ ਵੇਰੀਐਂਟ 6 ਲੱਖ 99 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ 1200 ਸੀ ਸੀ  ਪੈਟਰੋਲ ਇੰਜਣ ਹੈ, ਜੋ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ 69ਪੀ ਐਸ ਦੀ ਪਾਵਰ ਅਤੇ 95ਐਨਐਮ ਦਾ ਪੀਕ ਟਾਰਕ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਸੀਐਨਜੀ ਦੇ ਨਾਲ ਹੁੰਡਈ ਸੈਂਟਰੋ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ 28.5 ਕਿਲੋਮੀਟਰ/ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਤੱਕ ਦੀ ਮਾਈਲੇਜ ਮਿਲਦੀ ਹੈ।

Leave a Comment