ਜਰਮਨ ਲਗਜ਼ਰੀ ਕਾਰ ਨਿਰਮਾਤਾ, ਪੋਰਸ਼ , ਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਪੂਰੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰ, Taycan ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਜਾਣੋ ਕੀਮਤ ਅਤੇ ਫ਼ੀਚਰ

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਬਜਟ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਾਂ (ਬਜਟ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਾਂ) ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ ਲਗਜ਼ਰੀ ਅਤੇ ਸੁਪਰ ਕਾਰ ਸੈਗਮੈਂਟ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਾਂ (ਲਗਜ਼ਰੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰ) ਨੇ ਵੀ ਲਾਂਚ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਹੈ। ਹੁਣ ਆਡੀ ਈ-ਟ੍ਰੋਨ  ਦੇ ਲਾਂਚ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਲਗਜ਼ਰੀ ਕਾਰ ਨਿਰਮਾਤਾ ਪੋਰਸ਼ ਨੇ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਆਪਣੀ ਪਹਿਲੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸੁਪਰਕਾਰ ਪੋਰਸ਼ ਟਾਈਫੂਨ ਈਵੀ  ਵੀ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਪੋਰਸ਼ ਨੇ ਆਪਣੇ ਪ੍ਰਸਿੱਧ ਕਾਰ ਹਾਊਸ, ਹਾਊਸ ਫੇਸਲਿਫਟ ਦਾ ਬਿਹਤਰ ਵਰਜ਼ਨ ਵੀ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਹੈ। ਕੀਮਤ ਕਿੰਨੀ ਹੈ? ਪੋਰਸ਼ ਦੀ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸੁਪਰਕਾਰ ਪੋਰਸ਼ ਟਾਈਕੂਨ (ਪੋਰਸ਼ ਤਾਇਕਾਨ) ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ 4 ਅਲੱਗ ਅਲੱਗ  ਮਾਡਲਾਂ  ‘ਤੇ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਜੋ ਪੋਰਸ਼ ਤਾਇਕਾਨ, ਪੋਰਸ਼ ਤਾਇਕਾਨ 4ਐਸ, ਪੋਰਸ਼ ਤਾਇਕਾਨ ਟਰਬੋ ਅਤੇ ਪੋਰਸ਼ ਤਾਇਕਾਨ ਟਰਬੋ ਐਸ ਹਨ। ਕੀਮਤ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਪੋਰਸ਼ ਟਾਇਕੂਨ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ 1. 5 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ (ਐਕਸ-ਸ਼ੋਅਰੂਮ) ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਟੇਕਨ ਟਰਬੋ ਐਸ ਸਪੋਰਟਸ ਸੈਲੂਨ ਪੋਰਸ਼ ਰੇਂਜ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਸ਼ਕਤੀਸ਼ਾਲੀ ਸਪੋਰਟਸ ਕਾਰ ਹੈ ਜੋ 560 kW (761 PS) ਤੱਕ ਪੈਦਾ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ 2.8 ਸਕਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ 0 ਤੋਂ 100 km/h ਦੀ ਰਫਤਾਰ ਫੜਦੀ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ਰਿਅਰ-ਵ੍ਹੀਲ ਡ੍ਰਾਈਵ ਵਾਲੀ ਐਂਟਰੀ-ਪੱਧਰ ਦੀ  ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਬੈਟਰੀ ਪਲੱਸ,ਦੇ ਨਾਲ 484 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਰੇਂਜ ਤੱਕ। ਸਟੈਂਡਰਡ, ਸਿੰਗਲ-ਡੈਕ 79.2 kWh ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਬੈਟਰੀ ਦੇ ਨਾਲ, ਐਂਟਰੀ-ਲੈਵਲ ਮਾਡਲ ਲਾਂਚ ਕੰਟਰੋਲ ਦੇ ਨਾਲ ਓਵਰਬੂਸਟ ਮੋਡ ਵਿੱਚ 300 kW ਤੱਕ ਪ੍ਰਦਾਨ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਵਿਕਲਪਿਕ ਦੋ-ਡੈਕ 93.4 kWh ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਦੇ ਨਾਲ 350 kW  ਤੱਕ ਵਧਦਾ ਹੈ। ਬੈਟਰੀ ਪਲੱਸ ਨਵੀਨਤਮ ਮੈਕਨ ਦੇ ਤਿੰਨ ਵੇਰੀਐਂਟਸ ਪੇਸ਼ ਕੀਤੇ ਜਾ ਰਹੇ ਹਨ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਮੈਕਨ, ਮੈਕਨ ਐਸ ਅਤੇ ਮੈਕਨ ਜੀਟੀਐਸ 14 ਰੰਗਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਇੱਕ ਨਵਾਂ 195 kW ਟਰਬੋਚਾਰਜਡ, ਚਾਰ-ਸਿਲੰਡਰ ਇੰਜਣ ਮੈਕਨ ਨੂੰ 6.2 ਸਕਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ 100km/h ਦੀ ਰਫ਼ਤਾਰ 232km/h ਦੀ ਸਿਖਰ ਦੀ ਸਪੀਡ ਨਾਲ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਦਾ ਹੈ ਜਦੋਂ ਕਿ GTS ਉਸ ਸਮੇਂ ਨੂੰ ਆਪਣੇ 324 kW  ਤੋਂ ਘਟਾ ਕੇ 4.3 ਸਕਿੰਟ ਕਰ ਦਿੰਦਾ ਹੈ।  2.9-ਲੀਟਰ V6 ਬਿਟੁਰਬੋ ਇੰਜਣ 272km/h ਦੀ ਟਾਪ ਸਪੀਡ ਦੀ ਪੇਸ਼ਕਸ਼ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਮੱਧ ਵਿੱਚ ਮੈਕਨ ਐਸ ਹੈ ਜੋ 280 ਕਿਲੋਵਾਟ ਵਿਕਸਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਉਸੇ 2.9-ਲੀਟਰ V6 ਦੁਆਰਾ ਸੰਚਾਲਿਤ ਹੈ ਜੋ 4.6 ਸਕਿੰਟ ਤੋਂ 100km/h ਲਈ ਵਧੀਆ ਹੈ ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਪੋਰਸ਼ ਮੈਕਨ ਫੇਸਲਿਫਟ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ 83.21 ਲੱਖ ਰੁਪਏ (ਐਕਸ-ਸ਼ੋਅਰੂਮ) ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ, ਪੋਰਸ਼ ਟਾਈਕੂਨ ਆਡੀ ਈ-ਟ੍ਰੋਨ ਜੀਟੀ, ਜੈਗੁਆਰ ਐਫ-ਪੇਸ ਅਤੇ ਮਰਸੀਡੀਜ਼-ਏਐਮਜੀ ਜੀਐਲਸੀ 43 ਕੂਪ ਵਰਗੀਆਂ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਕਾਰਾਂ ਨਾਲ ਮੁਕਾਬਲਾ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਾਵਰ, ਸਪੀਡ ਅਤੇ ਬੈਟਰੀ ਰੇਂਜ ਪੋਰਸ਼ ਤਾਇਕਾਨ ਈਵੀ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਮਾਡਲਾਂ  ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਹੁੰਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਤਾਇਕਾਨ ਈਵੀ 408 ਪੀਐਸ ਤੱਕ ਬਿਜਲੀ ਪੈਦਾ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਤੁਸੀਂ ਤਾਇਕਾਨ 4ਐਸ ਈਵੀ 571ਪੀਐਸ ਤੱਕ ਦੀ ਸ਼ਕਤੀ ਪੈਦਾ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਤਾਇਕਾਨ ਟਰਬੋ ਈਵੀ 680 ਪੀਐਸ ਤਾਇਕਾਨ ਟਰਬੋ ਐਸ ਈਵੀ  761 ਪੀਐਸ ਤੱਕ ਬਿਜਲੀ ਪੈਦਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ। ਟਾਈਕਨ ਨੂੰ 79.3  ਕੇ ਡਬਲਯੂ ਐਚ ਅਤੇ 93.4 ਕੇਡਬਲਯੂ ਐਚ ਦੇ ਬੈਟਰੀ ਪੈਕ ਨਾਲ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਜਦੋਂ ਗਤੀ ਦੀ ਗੱਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ, ਤਾਂ 0-100 ਦੀ ਗਤੀ ਵੱਲ ਵਧਣ ਲਈ 28 ਸਕਿੰਟ ਤੋਂ 54 ਸਕਿੰਟ ਲੱਗਦੇ ਹਨ। 23 ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ 80% ਚਾਰਜ ਪੋਰਸ਼ ਟਾਈਕਨ ਦੀ ਬੈਟਰੀ ਰੇਂਜ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਟਾਈਫੂਨ ਟ੍ਰਿਮ ਦੀ ਬੈਟਰੀ ਰੇਂਜ ਸਿੰਗਲ ਚਾਰਜ ‘ਤੇ 484 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਹੈ। ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਬੈਟਰੀ ਰੇਂਜ ਤਾਇਕਾਨ ਟਰਬੋ ਐਸ ਹੈ, ਜੋ ਸਿੰਗਲ ਚਾਰਜ ‘ਤੇ 420 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਤੱਕ ਚੱਲ ਸਕਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਦੀ ਚਾਰਜਿੰਗ ਵੱਖਰੀ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਜੇ ਫਾਸਟ ਚਾਰਜਰ ਦਾ ਚਾਰਜ ਲਗਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਸਿਰਫ 23 ਮਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ ਇਸ ਤੋਂ 5 ਤੋਂ 80 ਪ੍ਰਤੀਸ਼ਤ ਚਾਰਜ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ। ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸੁਪਰਕਾਰ, ਇੱਕ ਵਧੀਆ ਲੁੱਕ ਅਤੇ ਡਿਜ਼ਾਈਨ ਦੇ ਨਾਲ, 10-9-ਇੰਚ ਡਿਊਲ ਟੱਚਸਕ੍ਰੀਨ ਇਨਫੋਟੇਨਮੈਂਟ ਸਿਸਟਮ ਹੈ। ਇੱਥੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਵੀ ਹਨ।

Leave a Comment