ਮਹਿੰਗੇ ਪੈਟਰੋਲ ਨੂੰ ਟੱਕਰ ਦੇਵੇਗੀ ਮਾਰੂਤੀ ਦੀ ਇਹ ਕਾਰ ਜਾਣੋ ਕੀਮਤ ਅਤੇ ਫ਼ੀਚਰ Celerio 2021

ਨਵੀਂ ਮਾਰੂਤੀ ਸੇਲੇਰੀਓ ਦੇਵੇਗੀ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਾਈਲੇਜ, ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕੀਮਤ 4.99 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੈ। ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਨੇ ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਲਾਂਚ ਕੀਤੀ ਹੈ। ਮਾਰੂਤੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ 26.68 kmpl ਤੱਕ ਦੀ ਮਾਈਲੇਜ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਦੀ ਇਹ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਮਾਈਲੇਜ ਇਸ ਨੂੰ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਈਂਧਨ-ਕੁਸ਼ਲ ਪੈਟਰੋਲ ਕਾਰ ਬਣਾਉਂਦੀ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕੀਮਤ 4.99 ਲੱਖ ਰੁਪਏ (ਐਕਸ-ਸ਼ੋਰੂਮ ਕੀਮਤ) ਹੈ। ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਆਪਣੇ 2021 ਸੇਲੇਰੀਓ ਪੋਰਟਫੋਲੀਓ ਵਿੱਚ CNG ਕਾਰ   ਵੀ ਸ਼ਾਮਲ ਕਰੇਗੀ। ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਦੇ ਵੱਖ-ਵੱਖ ਵੇਰੀਐਂਟਸ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਨਵੀਂ ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਸੇਲੇਰੀਓ ਚਾਰ ਮਾਡਲਾਂ ‘ਚ ਆਈ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਦੇ ਟ੍ਰਿਮਸ LXI, VXI, ZXI ਅਤੇ ZXI+ ਹਨ। ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਦੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਕੀਮਤ 4.99 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਕੀਮਤ 6.49 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਤੱਕ ਜਾਂਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਹਨ ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਸੇਲੇਰੀਓ ਦੀਆਂ ਐਕਸ-ਸ਼ੋਰੂਮ ਕੀਮਤਾਂ। LXI MT ਵੇਰੀਐਂਟ ਦੀ ਐਕਸ-ਸ਼ੋਰੂਮ ਕੀਮਤ 4.99 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, VXI MT ਅਤੇ VXI AMT ਵੇਰੀਐਂਟ ਦੀ ਐਕਸ-ਸ਼ੋਰੂਮ ਕੀਮਤ ਕ੍ਰਮਵਾਰ 5.63 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਅਤੇ 6.13 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੈ। ZXI MT ਵੇਰੀਐਂਟ ਦੀ ਕੀਮਤ 5.94 ਲੱਖ, ZXI AMT ਦੀ ਕੀਮਤ 6.44 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ, ZXI+ MT ਦੀ ਕੀਮਤ 6.44 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੈ, ਜਦੋਂ ਕਿ ZXI+ AMT ਦੀ ਐਕਸ-ਸ਼ੋਰੂਮ ਕੀਮਤ 6.94 ਲੱਖ ਰੁਪਏ ਹੈ। ਪੁਰਾਣੇ ਮਾਡਲ ਮਾਡਲ ਨਾਲੋਂ 15-23% ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਈਲੇਜ ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਵਿੱਚ BS6 ਅਨੁਕੂਲ 1.0 ਲੀਟਰ K10C ਪੈਟਰੋਲ ਇੰਜਣ ਹੈ, ਜੋ 65hp ਦੀ ਪਾਵਰ ਅਤੇ 89Nm ਦਾ ਟਾਰਕ ਜਨਰੇਟ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਮਾਰੂਤੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਮੌਜੂਦਾ ਮਾਡਲ ਤੋਂ 15-23 ਫੀਸਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਈਲੇਜ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਹ 5 ਸਪੀਡ ਮੈਨੂਅਲ ਗਿਅਰਬਾਕਸ ਅਤੇ AMT ਵਿਕਲਪਾਂ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਦੇ ਪੰਜਵੀਂ ਪੀੜ੍ਹੀ ਦੇ ਹਾਰਟੈਕਟ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ‘ਤੇ ਆਧਾਰਿਤ ਹੈ। ਸੇਫਟੀ ਫੀਚਰਸ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ’ਚ ਡਿਊਲ ਫਰੰਟ ਏਅਰਬੈਗਸ, EBD ਦੇ ਨਾਲ ABS, ਬ੍ਰੇਕ ਅਸਿਸਟ, ਸੈਗਮੈਂਟ-ਫਸਟ ਹਿੱਲ-ਹੋਲਡ ਅਸਿਸਟ ਵਰਗੇ ਫੀਚਰਸ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਨੂੰ 313 ਲੀਟਰ ਬੂਟ ਸਪੇਸ ਮਿਲੇਗੀ ਨਵੀਂ ਮਾਰੂਤੀ ਸੁਜ਼ੂਕੀ ਸੇਲੇਰੀਓ ‘ਚ 313 ਲੀਟਰ ਦੀ ਬੂਟ ਸਪੇਸ ਦਿੱਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਮੌਜੂਦਾ ਮਾਡਲ ਤੋਂ 40 ਫੀਸਦੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ 6 ਰੰਗਾਂ ਦੇ ਵਿਕਲਪਾਂ ਵਿੱਚ ਆਉਂਦੀ ਹੈ- ਫਾਇਰ ਰੈੱਡ, ਸਪੀਡੀ ਬਲੂ, ਸਿਲਕੀ ਸਿਲਵਰ, ਗਲਾਈਸਟਰਿੰਗ ਗ੍ਰੇ, ਆਰਕਟਿਕ ਵ੍ਹਾਈਟ ਅਤੇ ਕੈਫੀਨ ਬ੍ਰਾਊਨ। ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਕਈ ਸ਼ਾਨਦਾਰ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਤਾਵਾਂ ਨਾਲ ਲੈਸ ਹੈ ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ‘ਚ 7.0-ਇੰਚ ਟੱਚਸਕ੍ਰੀਨ ਇੰਫੋਟੇਨਮੈਂਟ ਸਿਸਟਮ ਹੈ। ਇਹ ਐਂਡਰਾਇਡ ਆਟੋ ਅਤੇ ਐਪਲ ਕਾਰਪਲੇ ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ਸਮਾਰਟ ਕੀ ਪੁਸ਼ ਸਟਾਰਟ/ਸਟਾਪ ਬਟਨ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਂਦੀ ਹੈ। ਸੇਲੇਰੀਓ ‘ਚ ਸਟੀਅਰਿੰਗ ਮਾਊਂਟਿਡ ਆਡੀਓ ਕੰਟਰੋਲ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਕਾਰ ਦਾ ਇੰਟੀਰੀਅਰ ਆਲ-ਬਲੈਕ ਥੀਮ ਵਿੱਚ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਵਰਟੀਕਲ AC ਵੈਂਟਸ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਸੇਫਟੀ ਫੀਚਰਸ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਨਵੀਂ ਸੇਲੇਰੀਓ ‘ਚ ਕੰਸੋਲ ਪੈਨਲ ‘ਤੇ ਕੈਮਰੇ ਦੇ ਨਾਲ 2 ਫਰੰਟ ਏਅਰਬੈਗ, ABS, ਰਿਵਰਸਿੰਗ ਸੈਂਸਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ।

Leave a Comment