ਇਸ ਜੀਵ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਜ਼ਹਿਰ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗਾ ਵਿਕਦਾ ਹੈ 75ਕਰੋੜ ਨੂੰ। …………

ਸਤਿ ਸ੍ਰੀ ਅਕਾਲ ਜੀ ਅਜੇ ਦੀ ਪੋਸਟ ਵਿਚ ਆਪਾਂ ਗੱਲ ਕਰਨ ਲਗੇ ਹਾਂ ਇੱਕ ਅਜਿਹੇ ਜੀਵ ਬਾਰੇ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੈ ਜਿਸਦਾ ਜ਼ਹਿਰ ਦੁਨੀਆਂ ਵਿੱਚ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗਾ ਵਿਕਦਾ ਹੈ ,ਧਰਤੀ ਉੱਤੇ ਇੱਕ ਤੋਂ ਵੱਧ ਜੀਵ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ। ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਕੁਝ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਹਨ ਅਤੇ ਕੁਝ ਆਮ ਹਨ। ਕਈ ਤਾਂ ਇੰਨੇ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਪਲਕ ਝਪਕਦੇ ਹੀ ਇਨਸਾਨ ਦੀ ਜਾਨ ਲੈ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਜ਼ਹਿਰੀਲਾ ਸ਼ਬਦ ਸੁਣਦਿਆਂ ਹੀ ਆਮਤੌਰ ਤੇ ਸਾਡੇ ਦਿਮਾਗ ‘ਚ ਸੱਪ ਦਾ ਖਿਆਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਪਰ ਅਸੀਂ ਜਿਸ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਜੀਵ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰ ਰਹੇ ਹਾਂ, ਉਹ ਬਿੱਛੂ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਜ਼ਹਿਰ ਕਰੋੜਾਂ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਦੇ ਹਿਸਾਬ ਨਾਲ ਵਿਕਦਾ ਹੈ। ਇਹ ਬਿੱਛੂ ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਕਿਊਬਾ ਵਿੱਚ ਮਿਲਦਾ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਸ ਕਿਊਬਨ ਬਿੱਛੂ ਦੇ ਜ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ 5 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਿਸ਼ਰਣ ਹਨ. ਪਰ ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਜ਼ਹਿਰ 75 ਕਰੋੜ ਵਿੱਚ ਵਿਕਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਹਿਰੀਲਾ ਬਿੱਛੂ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਇਸ ਬਿੱਛੂ ਦਾ ਕੋਈ ਕਿਊਬਾ ਸਕੋਰਪਿਅਨ ਹੈ, ਪਰ ਇਹ ਇੱਕ ਆਮ ਬਿੱਛੂ ਨਹੀਂ ਹੈ. ਇਸ ਦਾ ਰੰਗ ਨੀਲਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਜਿੰਨਾ ਜ਼ਹਿਰੀਲਾ ਹੈ, ਓਨਾ ਹੀ ਕੀਮਤੀ ਹੈ। ਇਸ ਨੀਲੇ ਰੰਗ ਦੇ ਬਿੱਛੂ ਦਾ ਜ਼ਹਿਰ 75 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਪ੍ਰਤੀ ਲੀਟਰ ਵਿੱਚ ਵਿਕਦਾ ਹੈ. ਇਸ ਜ਼ਹਿਰ ਤੋਂ ਦਵਾਈ ਬਣਾਈ ਜਾਂਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਦਾ ਨਾਂ ਵਿਡਾਟੌਕਸ ਹੈ। ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦਵਾਈ ਕੈਂਸਰ ਨੂੰ ਜੜ੍ਹ ਤੋਂ ਖਤਮ ਕਰ ਦਿੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਕਿਊਬਾ ਤੋਂ ਚਮਤਕਾਰੀ ਦਵਾਈ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ.ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗਾ ਜ਼ਹਿਰ ਇਸ ਦੁਨੀਆ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਜ਼ਹਿਰੀਲੇ ਬਿੱਛੂ ਦੇ ਇੱਕ ਲੀਟਰ ਜ਼ਹਿਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 75 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਤੋਂ ਵੱਧ ਹੈ. ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕਿੰਗ ਕੋਬਰਾ ਜ਼ਹਿਰ ਦੇ ਇੱਕ ਲੀਟਰ ਦੀ ਕੀਮਤ ਲਗਭਗ 30.3 ਕਰੋੜ ਰੁਪਏ ਹੈ। ਇਸ ਬਿੱਛੂ ਦਾ ਜ਼ਹਿਰ ਥਾਈਲੈਂਡ ਦੇ ਕਿੰਗ ਕੋਬਰਾ ਦੇ ਜ਼ਹਿਰ ਤੋਂ ਵੀ ਮਹਿੰਗਾ ਵਿਕਦਾ ਹੈ। ਇਸੇ ਲਈ ਇਸ ਨੂੰ ਦੁਨੀਆ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਮਹਿੰਗਾ ਜ਼ਹਿਰ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕੋਬਰਾ ਦੀ ਹਰ ਇੱਕ ਕਲਮ-ਕਾਤਲ ਕੰਮ ਕਰਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਇਹ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਦਵਾਈਆਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਵਰਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. ਕੁਝ ਤੱਤ ਦਰਦ ਨਿਵਾਰਕ ਵਜੋਂ ਵੀ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨਇਜ਼ਰਾਈਲ ਦੀ ਤੇਲ ਅਵੀਵ ਯੂਨੀਵਰਸਿਟੀ ਦੇ ਪ੍ਰੋਫੈਸਰ ਮਾਈਕਲ ਗੁਰਵੇਟਿਜ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਇਸ ਬਿੱਛੂ ਦੇ ਜ਼ਹਿਰ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਡਾਕਟਰੀ ਖੋਜ ਅਤੇ ਇਲਾਜ ਲਈ ਕੀਤੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ. ਅਜਿਹੇ ਬਿੱਛੂਆਂ ‘ਚ ਕੁਝ ਅਜਿਹੇ ਤੱਤ ਵੀ ਪਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਦਰਦ ਨਿਵਾਰਕ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਦਾ ਜ਼ਹਿਰ ਕੈਂਸਰ ਵਰਗੀਆਂ ਲਾਇਲਾਜ ਬਿਮਾਰੀਆਂ ਨੂੰ ਰੋਕ ਸਕਦਾ ਹੈ.ਇਨ੍ਹਾਂ ਬਿੱਛੂਆਂ ਵਿੱਚ ਜ਼ਹਿਰ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਜੋ ਕਿਰਿਆਸ਼ੀਲ ਕੈਂਸਰ ਸੈੱਲਾਂ ਦੇ ਗਠਨ ਨੂੰ ਰੋਕਦਾ ਹੈ। ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਕਿਹਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਹੱਡੀਆਂ ਦੀ ਬਿਮਾਰੀ ਗਠੀਆ ਨੂੰ ਵੀ ਇਸ ਜ਼ਹਿਰ ਰਾਹੀਂ ਰੋਕਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ.ਇਸ ਕਿਊਬਨ ਬਿੱਛੂ ਦੇ ਜ਼ਹਿਰ ਵਿੱਚ 5 ਮਿਲੀਅਨ ਤੋਂ ਵੱਧ ਮਿਸ਼ਰਣ ਹਨ. ਪਰ ਇਹਨਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਬਹੁਤ ਘੱਟ ਦੀ ਪਛਾਣ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ। ਜੇ ਇਸਦੇ ਸਾਰੇ ਭੇਦ ਪ੍ਰਗਟ ਹੋ ਜਾਂਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਇਨ੍ਹਾਂ ਬਿੱਛੂਆਂ ਦੀ ਕੀਮਤ ਅਤੇ ਮਹੱਤਤਾ ਹੋਰ ਵਧੇਗੀ.ਜਾਣਕਾਰੀ ਕਿਹੋ ਜਿਹੀ ਲੱਗੀ ਕੁਮੈਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸਿਉ

Leave a Comment