ਮਹਿੰਗੀਆਂ ਕਾਰਾਂ ਕਾਰਾਂ ਵਾਲੇ ਫ਼ੀਚਰ ਪਾ ਰਹੇ ਬਿਜਲੀ ਵਾਲੀ ਸਕੂਟਰੀ ਵਿੱਚ ਜੇ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਇਸਨੂੰ ਲੈਣ ਬਾਰੇ ਸੋਚ ਰਹੇ ਹੋ ਤਾਂ……….

ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਪੈਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜ਼ਲ ਦੀਆਂ ਵਧਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਦਰਮਿਆਨ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰਾਂ ਦੀ ਮੰਗ ਵਧੀ ਹੈ। ਲੋਕ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਬਿਜਲੀ ਵਾਲੇ ਸਕੂਟਰਾਂ ਵੱਲ ਆਕਰਸ਼ਿਤ ਹੋ ਰਹੇ ਹਨ, ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਦੋਪਹੀਆ ਵਾਹਨ ਕੰਪਨੀਆਂ ਵੀ ਇਸ ਦਿਸ਼ਾ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਅੱਗੇ ਵਧ ਰਹੀਆਂ ਹਨ। ਇਸ ਦੌਰਾਨ, ਪਾਪੂਲਰ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰ ਕੰਪਨੀ ਸਿੰਪਲ ਐਨਰਜੀ ਨੇ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਹੈ ਕਿ ਉਸਨੇ ਸਿੰਪਲ ਵਨ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰ ਲਈ 30,000 ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰੀ-ਬੁਕਿੰਗਾਂ ਕੀਤੀਆਂ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵੀ ਇਸ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰ ਲਈ ਬੁੱਕ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਕੰਪਨੀ ਦੀ ਅਧਿਕਾਰਤ ਵੈੱਬਸਾਈਟ (simpleenergy.in) ਤੇ 1,947 ਰੁਪਏ ਚ ਪ੍ਰੀ-ਬੁੱਕ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ।ਸਿੰਪਲ ਐਨਰਜੀ ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰ ਸਿੰਪਲ ਵਨ ਸਿੰਗਲ ਚਾਰਜ ਵਿੱਚ 236 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਰੇਂਜ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਹ ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਉਤਪਾਦ ਹੈ, ਜਿਸ ਨੂੰ 15 ਅਗਸਤ ਨੂੰ 1,09,999 ਰੁਪਏ (ਐਕਸ-ਸ਼ੋਅਰੂਮ) ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਕੰਪਨੀ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਹੈ ਕਿ ਮੌਜੂਦਾ ਸਕੂਟਰ ਦਾ ਉਤਪਾਦਨ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਕੀਤਾ ਜਾ ਰਿਹਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਲੈਕਟ੍ਰਿਕ ਸਕੂਟਰਾਂ ਦੇ ਇਸ ਸਾਲ ਦੇ ਅੰਤ ਤੱਕ ਉਤਪਾਦਨ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ ਅਤੇ ਡਿਲੀਵਰੀ ਜਲਦੀ ਹੀ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ।ਕੰਪਨੀ ਦੇ ਸੀਈਓ ਸੁਹਾਸ ਰਾਜਕੁਮਾਰ ਨੇ ਕਿਹਾ, “ਅਸੀਂ ਲਾਂਚ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਤੋਂ ਮਿਲ ਰਹੇ ਪਿਆਰ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਬਹੁਤ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਹਾਂ। ਅਸੀਂ ਦਰਸ਼ਕਾਂ ਦੇ ਧੰਨਵਾਦੀ ਹਾਂ ਕਿਉਂਕਿ ਉਹ ਉਤਪਾਦ ਵਿੱਚ ਵਿਸ਼ਵਾਸ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਇੱਕ ਘਰੇਲੂ ਕੰਪਨੀ ਨੂੰ ਸਹਾਇਤਾ ਦਿੱਤੀ ਹੈ। ਸਿੰਪਲ ਵਨ 4.8 kw ਬੈਟਰੀ ਪੈਕ ਦੇ ਨਾਲ ਆਉਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਭਾਰ 7 ਕਿਲੋਗ੍ਰਾਮ ਹੈ, ਇਹ ਸਕੂਟਰ ਈਕੋ ਮੋਡ ਵਿੱਚ 203 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਅਤੇ ‘ਆਦਰਸ਼’ ਹਾਲਤਾਂ ਵਿੱਚ 236 ਕਿਲੋਮੀਟਰ ਦੀ ਅਸਲ ਰੇਂਜ ਦਾ ਵਾਅਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਆਪਣੀ ਗਤੀ ਦੀ ਗੱਲ ਕਰੀਏ ਤਾਂ ਕੰਪਨੀ 36 ਸਕਿੰਟਾਂ ਵਿੱਚ 0-50 ਕਿਲੋਮੀਟਰ/ਘੰਟਾ ਦਾ ਦਾਅਵਾ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਚਾਰ ਨਵੇਂ ਰੰਗਾਂ ਨਾਮਮਾ ਰੈੱਡ, ਏਜ਼ੂਰ ਬਲੂ, ਗ੍ਰੇਸ ਵ੍ਹਾਈਟ, ਅਤੇ ਬ੍ਰੇਜ਼ਨ ਬਲੈਕ ਵਿੱਚ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ। ਸਕੂਟਰ ਵਿੱਚ ਪੋਰਟੇਬਲ ਬੈਟਰੀ ਦੇ ਨਾਲ ਮਿਡ-ਡਰਾਈਵ ਮੋਟਰ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਚੱਲ ਰਹੇ ਨੈਵੀਗੇਸ਼ਨ ਦੇ ਨਾਲ ਟੀਐਫਟੀ ਟੱਚਸਕ੍ਰੀਨ ਇੰਸਟਰੂਮੈਂਟ ਸਕ੍ਰੀਨ ਵਰਗੇ ਸਮਾਰਟ ਫੀਚਰ ਦਿੱਤੇ ਗਏ ਹਨ। ਬਲੂਟੁੱਥ ਅਤੇ 4ਜੀ ਕਨੈਕਟੀਵਿਟੀ, ਜੀਓ-ਫੈਂਸਿੰਗ, ਓਟੀਏ ਅਪਡੇਟ, ਰਿਮੋਟ ਟੈਲੀਮੈਟਰੀ, ਟੀਪੀਐਮਐਸ (ਟਾਇਰ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਨਿਗਰਾਨੀ ਪ੍ਰਣਾਲੀ), ਵਾਹਨ ਟਰੈਕਿੰਗ, ਛੁੱਟੀਆਂ ਦਾ ਮੋਡ ਅਤੇ ਸਿਸਟਮ ਤੁਹਾਨੂੰ ਵੀ ਨਜ਼ਦੀਕੀ ਫਾਸਟ ਚਾਰਜਰ ਸਥਾਨ ਦਿੱਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਕੰਪਨੀ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਿੰਪਲ ਐਨਰਜੀ ਵਿੱਚ 13 ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ 120 ਵਿਕਰੇਤਾਵਾਂ ਦੇ ਨਾਲ-ਨਾਲ 70+ ਸਪਲਾਇਰ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਦੀ ਉਦਯੋਗ 40 ਫੈਕਟਰੀ ਵਿੱਚ 10 ਲੱਖ ਯੂਨਿਟਾਂ ਦੀ ਸਮਰੱਥਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਾ ਉਦੇਸ਼ ਅਗਲੇ ਤਿੰਨ ਤੋਂ ਚਾਰ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ 300+ ਚਾਰਜਿੰਗ ਸਟੇਸ਼ਨ ਬਣਾਉਣਾ ਹੈ।

Leave a Comment